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MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA
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(Imetolewa na Katiby wa Bodli ya Wakurugenzi ya EWURA tarehe 28 mwezi
Februari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 28 mwezi Febryari 2025, kwa madai
kwamba Milalamikiwa aamriwe kumuunganishia huduma ya maji Mlalamikaji pamoja
na kumlipa fidia kwa kuchelewa kumuunganishia huduma.

Mnamo tarehe 02 Januari 2025, Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
‘EWURA” ("Mamiaka”) ilipokea malalamiko kutoka kwa Bw. Francis Emmanuel
Namaumbo wa Mtaa wa Mbae Kata ya Ufukoni Mkoani Mtwara akiwakilishwa na
EWURA ccc (Mlalamikaji) dhidi ya Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira
Mtwara (MTUWASA) (Mialamikiwa). Mialamikayji analalamikia kitendo cha



Milalamikiwa kushindwa kumuunganishia huduma ya maji, baada ya kufanya malipo

ya maunganisho mapya.

Mialamikaji anadai tarehe 15 Agosti 2024, alilipa kiasi cha TZS 355,100 ofisini kwa
Mialamikiwa ikiwa ni malipo ya huduma ya maunganisho mapya ya maji, na
aliendelea kusubiria kwa muda mrefu bila kuunganishiwa huduma ya maiji.
Mialamikaji anaeleza kwamba alifanya juhudi za kuwasiliana na ofis; ya Mlalamikiwa
kwa njia ya simu na kufika ofisi ya Mlalamikiwa mara kadhaa lakini hakupata
huduma ya maji kama alivyoomba.

Baada ya kupokea malalamiko hayo, mnamo tarehe 07 Januari 2025, Mamlaka
(EWURA) ilimwandikia Mialamikiwa na kumuamury kuwasilisha utetezi wake kwa
maandishi ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya6 (1) na7 (1)
ya Kanuni za EWURA za Utatuzi wa Migogoro - (EWURA (Consumer Complaints
Settlement Procedure), Rules 2020)).

Mnamo tarehe 28 Januari 2025, Mlalamikiwa aliwasilisha utetezi wake na kukiri
kuwa Mlalamikaji ni mteja wake na anakiri kupokea Malalamiko yake, akaendelea
kueleza kwamba Mialamikaji aliomba huduma ya maji na kulipia gharama za
maunganisho mapya, lakini walishindwa kumuunganishia huduma ya maji kwa
wakati kutokana na kutokuwa na dira za maji kwenye akiba yao. Mialamikiwa
ameendelea kueleza kwamba dira zilipopatikana walimuunganishia huduma ya maji
Mialamikaji mnamo tarehe 16 Oktoba 2024 ambapo walichelewa kwa zaidi ya mwezi
mmoja kinyume na Mkataba wa Huduma kwa Wteja, hivyo kwa sasa Mialamikaiji

anapata huduma ya maiji.

Katika kikao cha usuluhishi Mialamikaji  alieleza kwamba  Mlalamikiwa
alimuunganishia huduma ya maji tarehe 16 Oktoba 2024 na pia Malalamiko yake
yalichelewa kufika katika Mamlaka (EWURA) kutokana na changamoto ya njia
aliyoitumia kuwasilisha Malalamiko hayo, hivyo hana nia ya kuendelea na
Malalamiko hayo kwa sababu alikuwa anahitaji kupata huduma ya maji na tayari
amepatiwa.



Mnamo tarehe 10 Februari 2025, Milalamikaji aliwasilisha barua na kuitaarifu
Mamlaka (EWURA) kuwa ameshaunganishiwa huduma ya maji hivyo anaondoa
Malalamiko yake.

Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yanaondolewa na kila
upande utabeba gharama za uendeshaji wa malalamiko haya.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 28 mwezi Februari 2025.
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